(28-7-2567) นายแพทย์ภาคภูมิ มโนสิทธิศักดิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วยคณะบุคลากร และหน่วยปฐมพยาบาล เข้าร่วมพิธีถวายเครื่องราชสักการะวางพานพุ่มและพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคล เฉลิมพระชนมพรรษา 28 กรกฎาคม 2567 โดยมีนายนพสิทธิ์ อุดมสุวรรณกุล รองผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธาน นำหัวหน้าส่วนราชการ พ่อค้า ประชาชน ร่วมพิธีถวายพระพรชัยมงคล และพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ณ ที่หอประชุมจังหวัดมหาสารคาม
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2024/07/1-MSKH-NEWS-4752.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2024/07/2-MSKH-NEWS-4761.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2024/07/4-MSKH-NEWS-4690.jpg)