(28-6-2567) ที่โรงงานผลิตสมุนไพรจัมปาศรี โรงพยาบาลมหาสารคาม แพทย์หญิงจรัญญา จุฬารี รองผู้อำนวยการด้านบริการปฐมภูมิ พร้อมด้วยคุณกัญตา คำพอ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง ร่วมต้อนรับ คุณอัจฉรา เชียงทอง นักวิชาการสาธารณสุขชำนาญการพิเศษ รองผู้อำนวยการสถาบันการแพทย์แผนไทย และคณะตรวจประเมินมาตรฐานการผลิตยาจากสมุนไพรในโรงพยาบาลของรัฐให้เป็นไปตามหลักเกณฑ์วิธีการผลิตที่ดี (GMP) จากกรมการแพทย์แผนไทยและการแพทย์ทางเลือก เพื่อตรวจประเมินใหม่ต่ออายุการรับรอง ของโรงพยาบาลมหาสารคาม โดยมีเป้าหมายเพื่อให้ประชาชนสามารถเข้าถึงยาจากสมุนไพรที่มีคุณภาพมาตรฐานและปลอดภัย มีความเชื่อมั่นในการใช้ยาจากสมุนไพรเพื่อดูแล รักษา และฟื้นฟูสุขภาพ และให้การดำเนินงานเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ บรรลุวัตถุประสงค์ที่กำหนดไว้