กิจกรรมจิตอาสา ปรับปรุงภูมิทัศน์และทำความสะอาดถนนสาธารณะ (ด้านข้างศูนย์ราชการกระทรวงแรงงานจังหวัดมหาสารคาม)
คุณกัญตา คำพอ รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมคณะบุคลากร ร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความดีด้วยหัวใจ” ปรับปรุงภูมิทัศน์และทำความสะอาดถนนสาธารณะ บริเวณด้านข้างศูนย์ราชการกระทรวงแรงงานจังหวัดมหาสารคาม เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล “13 ตุลาคม 2566” เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร โดยมีนายวิบูรณ์ แววบัณฑิต ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธี
ทั้งนี้กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น โดยศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทาน จังหวัดมหาสารคาม ร่วมกับ ส่วนราชการในสังกัดกระทรวงแรงงานจังหวัดมหาสารคาม ส่วนราชการ จิตอาสาพระราชทาน และผู้แทนภาคส่วนต่าง ๆ มุ่งหวังให้เกิดความสมัครสมาน สามัคคีระหว่างหน่วยงานรัฐ และร่วมมือร่วมใจประกอบกิจกรรมอันเป็นสาธารณประโยชน์แก่สังคม ชุมชน และประเทศชาติ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน อีกทั้งเป็นการสร้างจิตสำนึกในการดูแลรักษาสิ่งสาธารณประโยชน์ต่างๆ
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387818921_2652723458216371_5149941530768101469_n.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387807209_2652723794883004_465915583565793447_n.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387814751_2652723594883024_7253396097824924669_n.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387813517_2652723791549671_6070226791268008115_n.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387816173_2652723964882987_751556472361863599_n.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/10/387820103_2652724234882960_5761673534366587350_n.jpg)