นางวไลพร ปักเคระกา รักษาการ หัวหน้าพยาบาล มอบหมาย นางจุลินทร ศรีโพนทัน รองหัวหน้าพยาบาลด้านวิชาการ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการพัฒนาองค์กรแห่งการเรียนรู้ อบรมเชิงปฏิบัติการการช่วยฟื้นคืนชีพ ประจำปี 2566 เพื่อพัฒนาสมรรถนะบุคลากร และให้ความรู้และฝึกทักษะให้กับบุคลากรทางการพยาบาล ที่เกี่ยวข้องกับการช่วยฟื้นคืนชีพ ณ ห้องประชุมศูนย์แพทย์ศาสตร์ศึกษา ชั้น 3 โรงพยาบาลมหาสารคาม
ทั้งนี้ จัดการอบรมเชิงปฏิบัติการการช่วยฟื้นคืนชีพประจำปี 2566 มีบุคลากรทางการพยาบาลเข้าร่วมอบรมทั้งสิ้น 200 คน โดยแบ่งการอบรมดังนี้ อบรมทฤษฎีแบบบรรยาย ในวันที่ 18 พฤษภาคม 2565 เวลา 09.00 – 11.00 น. ณ ห้องประชุมศูนย์แพทย์ศาสตร์ศึกษา ชั้น 3 โรงพยาบาลมหาสารคาม และอบรมการฝึกปฏิบัติ ณ ห้องประชุมศูนย์แพทย์ศาสตร์ศึกษา ชั้น 2 , 3 โดยเนื้อหาประกอบด้วย Update CPR Guideline 2020 การช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน ขั้นสูงในผู้ใหญ่ในเด็ก และการเข้าฐานฝึกปฏิบัติ เป็นต้น (18-05-66)
![โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/05/0G2A2884-scaled.jpg)
![โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/05/0G2A2906-scaled.jpg)
![โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/05/0G2A2869-scaled.jpg)
![โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/05/0G2A2897-scaled.jpg)
![โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/05/0G2A2916-scaled.jpg)