นายแพทย์ภาคภูมิ มโนสิทธิศักดิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วยพร้อมคณะแพทย์ พยาบาล และบุคลากร ร่วมพิธีเปิดโครงการปกป้องและเชิดชูสถาบันพระมหากษัตริย์ และหน่วยบรรเทาทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน จ.มหาสารคาม (จังหวัดเคลื่อนที่) พร้อมมอบสิ่งของแก่ประชาชน และผู้สูงอายุพื้นที่อำเภอนาดูน
พร้อมออกหน่วยแพทย์อาสา สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี (พอ.สว.) ให้บริการประชาชนออกตรวจรักษาโรคทั่วไป โรคทางทันตกรรม สังคมสงเคราะห์ สุขภาพจิต และบริการแพทย์แผนไทย เป็นต้น ณ โรงเรียนกู่สันตรัตน์ ต. กู่สันตรัตน์ อ.นาดูน จ.มหาสารคาม โดยมีนายนายธัญญวัฒน์ ชาญพินิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธี (25-07-2565)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_7945-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_7949-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_7968-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_7996-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_8036-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/MG_8059-300x200.jpg)