(19-11-2564) นายแพทย์ประเสริฐ ศรีสารคาม รองผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาระบบบริการและสนับสนุนบริการสุขภาพ โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง ร่วมต้อนรับคณะศึกษาดูงานจาก โรงพยาบาลยโสธร นำโดยนางมณีรัตน์ สันทัดค้า รองผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร โรงพยาบาลยโสธร ซึ่งกลุ่มงานพัฒนาทรัพยากรบุคคลและคุณภาพ ร่วมกับกลุ่มอำนวยการ โรงพยาบาลยโสธร มีความประสงค์จะแลกเปลี่ยนเรียนรู้และศึกษากระบวนการทำงานของโรงพยาบาลมหาสารคาม เพื่อนำมาปรับใช้ และพัฒนาความรู้ความสามารถเพิ่มพูนประสบการณ์แก่บุคลากรของโรงพยาบาลยโสธร
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/11/1-MSKH-NEWS-0476.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/11/2-MSKH-NEWS-0540.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/11/4-MSKH-NEWS-0489.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/11/5-MSKH-NEWS-0521.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/11/MSKH-NEWS-0515.jpg)