(24-12-2563) นายแพทย์ภาคภูมิ มโนสิทธิศักดิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมคณะผู้บริการและบุคลากร ร่วมมอบเงินจำนวน 20,000 บาท ในกิจกรรมวันรวมน้ำใจให้กาชาด เพื่อร่วมสมทบรางวัลชิงโชคในกิจกรรมออกร้านมัจฉากาชาด งานประเพณี “บุญเบิกฟ้าและงานกาชาดจังหวัดมหาสารคาม” เพื่อเป็นการหารายได้ ไว้ใช้จ่ายในกิจการสาธารณกุศล ช่วยเหลือบรรเทาทุกข์ราษฎรผู้ยากไร้ ด้อยโอกาส ประสบสาธารณภัย
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2020/12/MSKH-NEWS-8796-848x480.jpg)