(26-10-2562) เวลา 14.30 น. ที่วัดป่าบ้านหนองอิหนัน ต.ประชาพัฒนา อ.วาปีปทุม จ.มหาสารคาม นางรัตนาภรณ์ ยนต์ตระกูล ผู้ช่วยผู้อำนวยการ ด้านลูกค้าสัมพันธ์และกิจกรรมพิเศษ โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่ศูนย์บริจาคอวัยวะโรงพยาบาลมหาสารคาม เข้าร่วมงานฌาปณกิจ ผู้บริจาคอวัยวะ คือ ไต ทั้ง 2 ข้าง ให้กับสภากาชาดไทย
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2019/10/S__114212874-848x480.jpg)