(5-7-2567) ที่ห้องประชุมตักสิลาชั้น 4 อาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลมหาสารคาม นายแพทย์ธนรักษ์ ผลิพัฒน์ ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 7 เป็นประธานการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 2 ประจำปี 2567 จังหวัดมหาสารคาม พร้อมด้วยนายแพทย์ภาคี ทรัพย์พิพัฒน์ สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ และคณะ เพื่อรับฟังผลการดำเนินงาน พร้อมมอบนโยบายและให้ข้อเสนอแนะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมหน่วยต่างๆ โดยมี นายแพทย์หัสชา เนือยทอง นายแพทย์เชี่ยวชาญ (ด้านเวชกรรมป้องกัน) นายแพทย์ภาคภูมิ มโนสิทธิศักดิ์ ผู้อำนวยการโรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และเจ้าหน้าที่สาธารณสุขจังหวัดมหาสารคาม ร่วมต้อนรับ และรับการตรวจราชการฯ
#โรงพยาบาลมหาสารคาม #การตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข