รพ.มหาสารคาม ร่วมพิธีทำบุญตักบาตร ถวายเป็นพระราชกุศล พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566
คุณวไลพร ปักเคระกา รองผู้อำนวยการฝ่ายการพยาบาล โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมคณะบุคลากร ร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ และทำบุญตักบาตร ถวายพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกร พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว 28 กรกฎาคม 2566 เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่ทรงมีต่อพสกนิกร โดยมีนายเกียรติศักดิ์ ตรงศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานในพิธี ณ วัดมหาชัยพระอารามหลวง ต.ตลาด อ.เมือง จ.มหาสารคาม
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0036.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0050.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0088.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0126.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0134.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0142.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0144.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2023/07/MSKH-NEWS-0148.jpg)