โรงพยาบาลมหาสารคาม ![🙏🏻](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/1f64f_1f3fb.png)
ขอขอบพระคุณ![♥️](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tac/1/16/2665.png)
![🙏🏻](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/1f64f_1f3fb.png)
![🙏🏻](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/1f64f_1f3fb.png)
![♥️](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tac/1/16/2665.png)
![♥️](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tac/1/16/2665.png)
![🙏🏻](https://www.facebook.com/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/1f64f_1f3fb.png)
#กองทุนเฉลียวอยู่วิทยานุสรณ์ บริจาคชุด PPE (EN 14126) สำหรับป้องกันการติดเชื้อแบคทีเรียหรือไวรัส จำนวน 1,000 ชุด มูลค่า 220,000 บาท ให้แก่โรงพยาบาลมหาสารคาม
โดยมี แพทย์หญิงจิราพร พิลัยกุล หัวหน้ากลุ่มงานอายุรกรรม และหัวหน้าทีมรักษาผู้ป่วยโควิด-19 โรงพยาบาลมหาสารคาม พร้อมคณะบุคลากรร่วมเป็นตัวแทนรับมอบ ณ อาคารผู้ป่วยนอก โรงพยาบาลมหาสารคาม
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/08/MG_8018-300x200.jpg)
![](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2021/08/MG_8020-300x200.jpg)