(15-7-2562) นายแพทย์สุนทร ยนต์ตระกูล ผู้อำนวยการโรงพยาบาล เป็นผู้แทนรับมอบ เครื่องวัดความดันโลหิต ชนิดอัตโนมัติ เครื่องตรวจคลื่นหัวใจไฟฟ้า และเครื่องปั่นเลือด มูลค่ารวมกว่า 56,300 บาท จากคณะคนเดินทางเพื่อน้องผู้ห่างไกล ซึ่งมีจิตอันเป็นกุศลบริจาคให้แก่โรงพยาบาลมหาสารคาม เพื่อสนับสนุนการดำเนินงาน โดยคณะผู้บริหารและบุคลากรทุกคนจึงขอขอบพระคุณท่านเป็นอย่างยิ่ง
![คณะคนเดินทางเพื่อน้องผู้ห่างไกล บริจาคเครื่องมือทางการแพทย์ มูลค่ารวมกว่า 56,300 บาท แก่โรงพยาบาลมหาสารคาม](https://www.mkh.go.th/th/wp-content/uploads/2019/07/3-MSKH-NEWS-0076-848x480.jpg)